สอบถามคนที่เคยทำงานหรือกำลังทำอยู่ที่ฟิลิปปินส์ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะกำลังจะเดินทาง

ได้งานที่บริษัทหนึ่งค่ะ Ac****** ทางบริษัทระบุว่าอยู่ที่ quezon city
เงินเดินที่ได้ก็ไม่มากค่ะ ตามในอีเมลบอกว่าเงินเดืนที่จะได้นั้น
amount is gross, so it will still be subject to tax and the other government mandated benefit deductions.
คือจุดนี้ไม่แน่ใจจริงๆว่าเขาหมายถึง government ของเขา หรือหมายถึงให้เราจัดการภาษีที่ไทยเองคะ

ส่วนเรื่องที่พัก ด้วยความที่มีเงินไม่เยอะค่ะ คิดว่าคงไม่สามารถพักที่แพงๆได้ เพราะไหนจะต้องมัดจำ 3 เดือนอีก
แถวๆนั้นมีที่พักธรรมดาๆแค่พออยู่ได้บ้างไหมคะ เพราะดูตามอินเตอร์เน็ทมีแต่คอนโดราคาแพงๆค่ะ อยากได้ห้องเช่าถูกๆ
เราอยู่ง่ายกินง่าย คิดเสียว่าไปหาเงิน อยากได้ที่ไม่เกินกำลังเกินไป

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview