มือใหม่ อยากได้จักรยานปั่นออกกำลังกายค่ะ

กระทู้คำถาม
คือจะออกกำลังกายลดน้ำหนัก และเพิ่มกล้ามเนื้อค่ะ แต่ว่าปัจจุบันวิ่งไม่ค่อยไหวเลยอยากจะปั่นจักรยานแทนค่ะ
สถานที่ปั่น คือริมชายหาดบ้าง สวนสาธารณะบ้าง ที่ทำงานหรือหมู่บ้าน ประมาณนี้ค่ะ
ปั่นออกกำลังกาย ครั้งละประมาณ 1 ชั่วโมง- 2 ชั่วโมงค่ะ
พักอยู่คอนโด (แต่จอดจักรยานใต้คอนโดได้) มีรถแจสค่ะ อยากได้รุ่นที่สามารถเก็บรถจักรยานใส่ในรถได้ด้วยค่ะ
อยากได้คำแนะนำ ประสบการณ์ในการเลือกรุ่น/ยี่ห้อ ให้เหมาะกับงบประมาณไม่เกิน 20000 บาทค่ะ (งบนี้รวมพวกอุปกรณ์พวกหมวก กางเกง ถุงมือด้วยค่ะ)
ขอบคุณมากๆค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่