วง silly fools

กระทู้สนทนา
ผมเป็นคนชอบฟังเพลงครับ   โดยเฉพาะเพลง rock       ชอบมากๆด้วย
วงที่ผมชอบมากที่สุดในประเทศไทย   ก็คือวง silly fools   นั่นเอง   (สำหรับต่างประเทศผมชอบ pink floyd)
ผมรู้สึกว่า  วงนี้ฟังกี่ครั้ง   มันก็ยังโดนใจเสมอ   ทั้งท่วงทำนอง   เนื้อหาเพลง    การเข้าถึงอารมณ์เพลง(ในสมัยพี่โต)
ยิ่ง concert fat live   แค่ได้ดูผ่านหน้าจอคอมก็มันสุดๆ แล้ว   

ตอนเปลี่ยนนักร้องนำเป็นคนใหม่ผมก็ชอบ   แต่ผมชอบยุคเก่ามากกว่า  เพราะเสียงกีตาร์พี่ต้นมันบาดลึกดี   โดยเฉพาะเพลงผิดที่ไว้ใจ
กับเพลงเจ็บ  ตอนลากท้าย  concert fat live นี่สุดยอดจริงๆ

ถ้าใครชอบ silly  fools  มาร่วมแชร์เพลงที่ชอบกันได้เลยครับ

ของผมสมัยพี่โต

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

สมัยพี่เบน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่