ที่พักพัทยาใกล้ท่าเรือแหลมบาลีฮาย ราคาถูก

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอเริ่มเลยล่ะกันนะคะ
อันดับแรกเลย จะบอกว่าเดือนมีนา58นี้ มีแพลนกับแฟนว่าจะไปพัทยากันค่ะ
กะจะไป 2 คืน 2 วัน อ่ะคะ คือ จะไปเย็นวันศุกร์คะ คืนวันศุกร์ก็พักที่พัทยาเลย พอวันเสาร์ ก็ข้ามไปพักที่เกาะล้าน เช้าวันอาทิตย์ก็กลับ
เลยอยากทราบว่า................................
1.)ขึ้นรถที่อนุเสาวรีย์ ตรงเซนจูรี่  (เมืองท่ามหานคร) รถมีกี่โมงถึงกี่โมงคะ ทั้งไปและกลับนะ พอถึงแล้วต้องไปลงที่ไหน แล้วเดินทางไปยังที่พักยังไง??
2.)อยากทราบที่พักราคาถูกๆ ใกล้ๆท่าเรือแหลมบาลีฮาย รวมทั้งวิธีการเดินทางจากที่พักไปท่าเรือ ด้วยนะคะ
3.)ช่วยแนะนำที่พักบนเกาะล้านด้วยค่ะ ส่วนตัวเคยไปกับเพื่อนรอบนึงแล้ว แต่รอบนี้ไปกับแฟนเลยอยากได้แบบโรแมนติกๆนิดนึง 555+
4.)ร้านอาหารบนเกาะระหว่างครัวเฉลียงลมกับครัวพวงพยอมอันไหนดีกว่ากันคะ
5.)หลังจากกลับจากเกาะล้านแล้ว จะไปขึ้นรถตู้กลับกทม.ได้ยังไงคะ?
******ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ**********
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่