ความโหดร้ายของวิชา HIS 1003 (รามคำแหง)

กระทู้คำถาม
พอดีผมเพิ่งลงทะเบียนวิชานี้ไปครับ (ส่วนภูมิภาค)
ผมได้ไปหาข้อมูลมาจากเฟสกลุ่มคณะบ้าง มีแต่คนบอกว่ายาก แม้แต่ขนาดท่องในชีทแดงเฉลยข้อสอบหน้ารามก็เอาไม่อยู่
แต่วันสอบที่ผ่านมา วิชาอื่นๆที่ผมลงไป ผมว่าชีทแดงเอาอยู่นะครับ ผมทำได้ 75 ข้อขึ้นทุกวิชา (ยกเว้น Eng) T_T

เลยอยากถามพวกพี่ๆว่าจริงไหมครับ? ผมกลัววววว 55555555555555555555
แล้วพวกพี่ๆมีสไตล์การรับมือยังไงครับ ถ้าเจอวิชายากๆ ช่วยบอกเป็นวิทยาทานให้น้องๆอย่างผมด้วยนะครับ หัวเราะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่