ทำไมต้องเรียกผู้หญิงว่าชะนีครับ?

ถ้าเรียกเกย์ว่าเก้ง กวางก็ยังพอเข้าใจเพราะมันเป็นคำคล้าย
แต่เรียกผู้หญิงว่าชะนี เพราะเรียกตามเสียงร้องของชะนี ผมรู้สึกว่ามันเป็นดูถูกเพศแม่นะ

ปล ผู้หญิงบางคนที่จ้องจับผู้ชาย เรียกว่าชะนีก็ยังพอเข้าใจ
แต่รู้สึกว่าบางคนใช้คำว่าชะนี เป็นคำเรียกของผู้หญิงโดยรวมแล้ว

ปล2 ถ้าแท็กห้องผิด ขออภัยนะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
นั่นสิคะ ตอนแรกเข้าใจว่ามันเริ่มมาจากเหล่าสาวสองใช้เรียกผู้หญิงแท้ที่วันๆร้องแต่จะหาแฟน
อารมณ์เหมือนเหยียดๆว่าวันๆไม่คิดจะทำอะไร คิดแต่เรื่องนี้นั่นแหละ
ทุกวันนี้เห็นหญิงแท้เรียกตัวเองว่าชะนีเลยแอบงงเหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่