ตามหาผู้หญิงขึ้นรถไฟฟ้าสถานีเพลินจิต เพื่อสารภาพรักกับ 10 ปีที่ผ่านมา

กระทู้คำถาม
เกริ่นก่อนเลยนะครับ ผมสมัครสมาชิกมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ
เผื่อว่าถ้าเธอเล่นพันทิป คงจะเห็นกระทู้นี้ของผม
ผมแอบชอบผู้หญิงคนนึงมานานมาก เริ่มตั้งแต่ 10 ปีที่แล้วผมอยู่ม.1
ผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าเธอเรียนอยู่ชั้นไหน รู้แค่ว่าเธออยู่โรงเรียนเซนต์โยเซฟคอนเวนต์
จากชุดที่เธอใส่ ผมจะเจอเธอทุกวันที่ไปโรงเรียนครับที่สถานีรถไฟฟ้าเพลินจิต เวลา 07.10
เธอมาเวลานี้ทุกครั้งครับ เธอจะลงสถานีศาลาแดง แต่ผมอยู่อัสสัมชัญลงสะพานตากสิน
เธอน่ารักมากครับ ผิวขาว ตัวเล็ก ตาโต ผมยาว ถักเปีย 2 ข้าง
ถามว่าเธอเคยเห็นผมไหม ตอบเลยครับว่าเธอไม่เคยเห็น เพราะเธอจะขึ้นต้นขบวน ไม่กล้าที่จะทักเลยครับ 5555555
ผ่านไป 3 ปี เห็นเธอใส่ชุดม.ปลาย ทำให้ผมรู้ว่าเธออยู่ช้นเดียวกับผม
แต่ผมก็ไม่ได้เจอเธอทุกวันแล้วนะครับ เพราะเธอเริ่มมาไม่เป็นเวลาเดิม แล้วบางครั้งพ่อแม่ผมก็ไปส่ง ยิ่งเป็นขากลับ
ยิ่งเป็นไปไม่ได้ที่จะเจอกัน
พอผ่านไปช่วงเอนทรานซ์เข้ามหาวิทยาลัย ผมก็ไม่ค่อยได้เจอเธอครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไปเรียน ส่วนมากจะมีติวพิเศษมากกว่า
ใจจริงผมก็อยากรู้นะครับว่าเธอชื่ออะไร บ้านอยู่ที่ไหน แต่ใจไม่กล้าเข้าไปทักเลยครับ ได้แต่แอบมอง 555555

ต่อเลยนะครับ
พอมาช่วงเข้ามหาวิทยาลัย ผมเอนท์ติดที่จุฬาครับ ผมก็ลุ้นนะครับว่าเธออาจจะอยู่มหาวิทยาลัยเดียวกัน เนื่องจากเธอขึ้นรถไฟฟ้าเพลินจิตทุกวัน
ก็น่าจะอยากอยู่มหาวิทยาลัยใกล้บ้าน ผมคิดเข้าข้างตัวเอง.... ผ่านไป 1 ปี ....ผมยังไม่เจอเธอเลยครับ บอกก่อนเลยนะครับว่าผมก็ไม่ได้รอเธอถึงกับขนาดว่าไม่ไปจีบใคร ผมก็มีคุยๆบ้างครับ จนกระทั่งวันนึงผมมีเรียนเช้าครับ เจอเธอขึ้นรถไฟฟ้ามา เธออยู่ธรรมศาสตร์ครับ ผมเลยกับถึงบางอ้อว่าทำไมไม่เจอเลย
ผมนี่ตื่นเต้นมากครับ เธอน่ารักขึ้นกว่าเดิมและดูสวยมากๆครับ ผมคิดว่าเธอน่าจะมีแฟนแล้วนะ เลยไม่กล้าเข้าไปคุยครับ
ผมก็เจอเธอขึ้นรถไฟฟ้าบางทีก็วันจันทร์ครับส่วนมาก สงสัยเธอจะอยู่หอ

ตอนนี้ผมเรียนจบทำงานแล้วครับ ไม่เคยได้เจอเธออีกเลย จนกระทั่ง...........................................เมื่อวานครับ เมื่อวานผมเจอเธอใส่ชุดไปรเวท กำลังไปไหนซักที่ แต่ผมขึ้นรถไฟฟ้าไปแล้วครับ ลงไม่ทัน เธอรอขบวนถัดไป ผมนี่ดีใจมากๆเลยครับ เธอน่ารักมากๆๆๆๆๆๆ ผมสัญญากับตัวเองเลยครับว่าครั้งหน้าผมจะเข้าไปทักและทำความรู้จักให้ได้ ยังไงชาวพันทิปเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ จนตอนนี้ผมยังไม่ร็จักชื่อเธอเลยครับ 5555555

ถ้ายังไงคุณเข้ามาเห็นผมในกระท็นี้ ก็รับรู้ด้วยนะครับ ว่าต่อให้ผ่านไปนานแค่ไหน ความรู้สึกตั้งแต่วันแรกที่เจอ
คือ ผมชอบคุณครับ ******************ช่วยแชร์กันด้วยนะครับ
http://youtu.be/rc7KnQAh_1I
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่