ดูมาแล้วครับ Ouija (ไม่สปอย)

กระทู้คำถาม
ไม่เคยรีวิว ครับ และครั้งนี้คงไม่ใช่รีวิวนะครับ เห็นเรื่องนี้ยังไมค่อยมีคนพูดถึง
บังเอิญ ได้ไปดูเรื่อง Ouija มาครับ ไม่คิดว่าจะดูหนังเรื่องนี้ตั้งแต่แรก
เพราะดู คะแนน ใน imdb กับมะเขือเทศ แล้วต่ำเตี้ยมาก
แต่ไปดูระหว่างรอเพื่อฆ่าเวลา และมีคนเลี้ยง
เข้าเรื่องนะครับ
1 เนื้อเรื่อง ดูจาก ชื่อเรื่องหรือถ้าใครดูตย.ก็คงพอเดาได้ ตามมุข หนังผีถ้วยแก้ว
คือ เล่นผีถ้วยแก้ว ที่ใช้นิ้วช่วยกันแตะ ลากไปมา บนกระดาน แล้วดันไป สัมผัสหรือ
เปิดให้ผีออกมา ก็ประมาณนั้นแหละครับ จากนั้นก็ตามสูตร ที่ผีหรือวิญญาณ
ก็ ต้องทำการหลอกหลอน ผู้ที่เข้ามาร่วมเล่น เนื้อเรื่องก็แนวนี้ ไม่มีอะไรแปลกใหม่
ใดๆ ทั้งสิ้น การดำเนินเรื่องก็ไปเรื่อยๆ ขนาดพาไปจุดสำคัญๆ หรือจุดพึค ของหนัง ก็ยังไม่ได้สร้าง
ความตื่นเต้น เร้าใจ ซะเท่าไร

2 ความน่ากลัว: มาแนวผีตุ้งแช่ เต็มรูปแบบ คือใช้เสียง หรือความตกใจ มาทำให้หลอน
แต่ถ้าคนที่ดูหนังผีประจำแล้ว สำหรับความตุ้งแช่ ของเรื่องนี้ไม่มีอะไรใหม่ หรือ
ติ่นเต้นตกใจเท่าที่ควร เรียกว่า พอมีเสียวๆ บ้าง แต่ก็ไม่ถึงกับเลวร้ายไปซะหมด
ก็มีเสียวมีลุ้นบ้าง มุขผีโผ่ลออกมา หรือการใช้เสียง ไม่แตกต่างจากเรื่องอื่นของหนังแนวนี้

3 ดารานักแสดง ความสวย ความหล่อ ก็ธรรมดางั้นๆ ครับไม่น่าสนใจ
ด้านการแสดง ก็ธรรมดาครับ

สรุปเรื่องนี้ ให้ 5/10 ครับ

หนังไม่มีอะไรแปลกใหม่ ธรรมดามากๆ ความหลอน ความน่ากลัว
ก็ใช่แนวตุ้งแช่เป็นหลัก แค่พอมีลุ้นพอมีเสียวบ้าง ส่วนเนื้อเรื่อง
ก็เรื่อยๆ พอดูได้ ไม่ถึงกับเลวร้าย แต่ก็ไม่มีอะไรน่าจดจำ
ความเห็นส่วนตัว รอดูตอนแผ่นออกก็ได้ เก็บเงินไว้ดูหนังเรื่องอื่นๆ
ฟอร์มยักษ์ ที่กำลังจะเริ่มทะยอยเข้ามาฉายดีกว่า
เว้นแต่ มีเวลาหรืออยากดูหนัง แต่ไม่รู้ดูอะไร ถ้าอย่างนั้นก็พอได้อยู่
เพราะมันก็ไม่เลวร้าย ขนาดเสียเงินดูไม่ได้หรอกครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่