เปิดก๊อก 1 จุด... ปั้มน้ำดังๆหยุดๆ >> เปิดก๊อก 2 จุด... ปั้มน้ำทำงานตลอด >> ถือว่าอาการปกติไหมครับ

กระทู้คำถาม
ปั้มน้ำแบบถังกลม 250W บ้าน 2 ชั้นครับ

เวลาเปิดก๊อกในห้องน้ำ 1 จุด... ปั้มน้ำจะทำงานดังๆหยุดๆ >> แต่พอเปิดก๊อก 2 จุด... ปั้มน้ำจะทำงานตลอด
ส่วนถ้าเปิดก๊อกสนามรดน้ำต้นไม้... ปั้มน้ำจะทำงานตลอด

>> สงสัยว่าอาการแบบนี้ ถือว่าปกติไหมครับ หรือว่าควรจะแก้ไขอย่างไร

ปล.1 ก๊อกน้ำทั้งหมดเป็นของใหม่ เปิดดูแล้วไม่มีเศษอะไรไปติดที่ตรงตะแกรงประหยัดน้ำที่ปลายก๊อก
ปล.2 ทดลองเปิดจุกระบายน้ำออกจากถังปั้มน้ำแล้ว... อาการก็เหมือนเดิม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่