รวมภาพถ่าย ท่องเที่ยวทั่วกรุงเทพฯปี2014ของผม

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ _/\_ ผมพึ่งเรียนจบป.ตรี กำลังจะไปศึกษาต่อที่ Texas,USA ช่วงระหว่างการดำเนินเรื่องStatementและ I-20ตอบรับของมหาลัย รวมถึงวีซ่าใช้ระยะประมาณ 5 เดือนหลังเรียนจบเลยถือโอาสพักผ่อนเที่ยวทั่วกรุงเทพฯระหว่างรอวีซ่า เพราะสมัยเรียนมหาลัยเรียนหนักมากครับ

ส่วนใหญ่ที่ถ่ายจะเป็น Landmark(สถานที่สำคัญต่างๆ) ตอนแรกก็ไม่รู้ว่ามีที่ไหนที่พอจะสามารถให้ถ่ายรูปได้ ลองผิดลองถูกไปเรื่อย

มาเริ่มกันที่ภาพแรกครับ

01. เจดีย์ทอง วัดไตรมิตร

02. ซุ้มประตูวัดเบญจมบพิตร สะท้อนน้ำตอนฝนตกพอดี ^^

03. วัดเบญจมบพิตร ตอนเย็น

04. วัดคู่บ้านคู่เมือง ผมชอบมากที่สุด ไปกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ (วัดพระแก้ว)

05. วัดพระแก้วมุมสูงบ้างครับ

06.ลองใช้เลนส์ Telephoto ซูมเข้าไปดูรายละเอียด ความปราณีตของสถาปัตยกรรมไทย

07. คราวนี้ลองเข้าไปในวัดพระแก้วตอนเช้าบ้าง เปิดทุกวัน เวลา 08.30–15.30 น. คนไทยเข้าฟรีคร้าบบ

08. มุมนี้เป็นมุมวัดพระแก้วที่ผมชอบมาก เป็นการอยู่ร่วมกันระหว่างวัฒนธรรมประเพณี และความเจริญมั่งคั่งในเมือง

09. ผมพยายามเก็บวัดในกรุงเทพให้ได้มากที่สุดในภาพเดียว ^^

10. ออกจากวัดแล้วคร้าบ ที่สนามม้าราชกรีฑาสโมสรบ้าง

11.ตึกในกรุงเทพฯสวยไม่แพ้ที่ไหนเหมือนกัน

12. ถ่ายบนร้านอาหารบ้างครับ Breeze Restaurant (Lebua at State Tower)

13. เขยิบมาด้านหน้าอีกหน่อย

14. มาทางสาทรบ้างครับ

15. สะพาน4แยกช่องนนทรี

16. เขยิบขึ้นมาข้างบนบ้างครับ ^^

17. ลองมองกดลงมาเป็นสะพานที่สวยมากๆ ที่ผมชอบมากแห่งหนึ่งเลยทีเดียว

18. ทางคู่ขนานลอยฟ้าบรมราชชนนีกับสะพานพระราม8

19. สะพานพระราม 8 มุมสูงครับ

20. ถนนกรุงธนบุรี เหมือน3ง่ามโพเซดอนเลยแฮะ ><

21. สาทรตอนเช้าบ้างครับ ไปมาหลายรอบกว่าจะได้ฟ้าแบบนี้ TT

22. เอเชียทีค Landmarkใหม่ ริมแม่น้ำเจ้าพระยา!

23. มุมกว้างบ้างครับ

24. Bangkok Eye (ดวงตากรุงเทพ)

25. ทางด่วนสะพานพระราม9 ตอนเช้า

26. ผมชอบวิวเมืองที่ติดแม่น้ำเจ้าพระยามากๆเลย

27. ภาพสุดท้ายแล้ววิวจาก The River Condominium ตอนเช้า

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามภาพผมจนภาพสุดท้าย

แวะมาพูดคุยกันกับผมได้ที่ https://www.facebook.com/tam.patra

ปล.ฝากกระทู้ที่ 2 ของผมด้วยนะครับ "สวัสดีปีใหม่2558" รวมภาพท่องเที่ยวทั่วกรุงเทพฯของผม"
http://pantip.com/topic/33060936

ขอบคุณเวป Pantip สำหรับพื้นที่ด้วยครับผม ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่