ถามการเดินทางจากโอซาก้าไปเกียวโตและนาราคะ

กระทู้คำถาม
จองโรงแรมที่โอซาก้าทุกคืน ใช้ที่นี่เป็นฐานที่มั่นคะ และไปเที่ยวเกียวโต กับ นารา แบบไปเช้า เย็นกลับ อยากทราบวิธีการเดินทางจาก

1. โอซาก้าไปเกียวโต ไปเช้าเย็นกลับ

2. โอซาก้าไปนารา ไปเช้าเย็นกลับ

3. โอซาก้า มีรถไฟเหมือนโตเกียวไปทุกที่ใช่ไม๊ค่ะ

4. ไปปราสาทโอซาก้าจากโอซาก้าไกลไม๊ค่ะ รถไฟฟ้าไปถึงไม๊ค่ะ  

5. ไม่ได้ซื้อ JR PASS จะเดินทางในโอซาก้า เกียวโต นารา สะดวกไม๊ค่ะ ต้องซื้อพาสอะไรไม๊ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่