ตั้งครรภ์6wด้วยการทำivf ฮอร์โมนขึ้นได้ดี แต่ถุงตั้งครรภ์เล็กกว่าที่ควรและไม่เห็นตัวอ่อน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ท่านผู้รู้ คุณแม่ และว่าที่คุณแม่ทุกๆท่าน เรื่องมีอยู่ว่า ดิฉันตั้งครรภ์โดยการทำivf ใส่ตัวอ่อนday3เมื่อวันที่30สค.ไปจำนวน3ตัวอ่อนค่ะ คุณหมอนัดเจาะเลือดในวันที่10กย.(หลังจากใส่ตัวอ่อนเป็นเวลา10วัน) ผลเลือดออกมา ค่าhcg 112.99 ค่ะ คุณหมอบอกว่าตั้งครรภ์แล้ว ฉีดยากันแท้งให้ และให้กลับไปตามผลฮอร์โมนในอีก2วัน ผลการเจาะเลือดครั้งที่2 ได้ค่าhcg 642ค่ะ คุณหมอก็ชมว่าดีค่ะ ฉีดยากันแท้ง และนัดอีกครั้งในอีก2วันเช่นเคยค่ะ กลับไปเจาะฮอร์โมนอีก ทีนี้เพิ่มเป็น3543 และพออายุครรภ์ได้5w5d ก็ไปเจาะฮอร์โมนและusผ่านช่องคลอด ปรากฎว่าฮอร์โมนยังคงขึ้นได้ดีค่ะ ขึ้นไปถึง11200 แต่พอus กลับพบถุงตั้งครรภ์ซึ่งเล็กกว่าที่ควร และไม่พบตัวอ่อนด้วยค่ะ คุณหมอบอกว่า ช้ากว่าปรกติ ซึ่งควรจะเห็นได้แล้วนะคะ นัดดิฉันไปusอีกครั้งในสัปดาห์หน้าค่ะ ตอนนี้ดิฉันกังวลใจมากเลยค่ะ กลัวจะท้องลม ท่านใดพอจะมีประสบการณ์ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ปล.ดิฉันไม่ปวดท้อง และไม่มีเลือดออกค่ะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่