[CR] ของตกแต่งบ้าน ของสะสมที่น่ารักและดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป ...

กระทู้รีวิว
หลาย ๆ ครั้งที่เห็นของใช้ ของสะสม ของแต่งบ้านน่ารัก ๆ
แล้วเกิดกิเลสอยากได้มาครอบครอง แต่ราคาก็แพงแสนแพง
บางทีเจอในเน็ตก็ราคาแพงมาก จนซื้อไม่ลง
แต่ก็อยากมีโมเม้นต์แบ๊ว ๆ น่ารักใส ๆ แบบใน magazine ญิ่ปุ่นกับเค้าบ้าง

... เราจะทำไงดีน้อออ ...

อาจเป็นโชคดีของเราด้วยที่เป็นคนที่เดินทางในกรุงเทพ ฯ บ่อย ๆ ด้วยรถสาธารณะ
เลยได้มีโอกาสพบเห็นสินค้าข้างทางหลายร้านที่มีราคาถูก และไม่แพง
แถมน่ารัก น่าสะสม เหมาะแก่การนำมาประดับตกแต่งบ้าน
เพื่อเพิ่มระดับความน่ารัก ความฟรุ้งฟริ้ง มุ้งมิ้งให้กับห้องของเรา

วันนี้เรา เลยนำมารีวิว เผื่อเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ คนไหนชอบสไตล์ญี่ปุ๊นนนนนน ญี่ปุ่น แบ๊ว ๆ แต่งบจำกัด
จะลองไปหาซื้อดูบ้าง เช่นกัน

เริ่มไปดูกันเลยคร้าาา

นานาของขวัญ

1. กล่องไม้ สำหรับใส่ของกระจุ๊กกระจิ้ก น่ารัก ๆ จาก Daiso ราคา 60 บาท

2. สมุดคุณหมี ลายน่ารัก ๆ สีพาสเทล จากตลาดนัดแถวพันทิพย์ งามวงศ์วาน เล่มละ 10 บาท
ไว้สำหรับจดศัพท์ภาษาอังกฤษไว้ท่องขณะนั่งรถไปเรียน ไปทำงาน

3. วันหนึ่งจขกท. ได้อุดหนุนบ๊วยเค็มของกลุ่มสหกรณ์แม่บ้านมา และอยากเอาไปฝากพี่ที่เรียนด้วยกัน
แต่จะให้แบบนี้เลยมันก็ไม่แบ๊ว ไม่น่ารัก ไม่มุ้งมิ้ง ฟรุ้งฟริ้ง จขกท. เลยหาวัสดุที่มีแถว ๆ ที่พัก พวกต้นไม้ใบหญ้า
สุดท้ายผลก็ออกมาดังที่เห็น 555  (อันนี้ออกแนวงานฝีมือ D.I.Y. นิดนึง ฮ่า ๆๆ)

Before

After

เดี๋ยวมาต่อใน comment ต่อไปนะคะ

********** ขอบคุณทุกความเห็นที่แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมชมกระทู้เล็ก ๆ แห่งนี้ ***********
มันเป็นกำลังใจที่ไม่เล็กเลยค่ะ ที่ทำให้เรามีกำลังใจในทำงานที่เรารักต่อไป

จะบอกว่าจุดประสงค์หลักที่เราตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
ก็เพื่ออยากให้เพื่อน ๆ ในพันทิปลองกลับมามองอะไรที่อยู่รายล้อมรอบตัวเราบ้าง
บางทีเราก็มองแต่ของแพง ๆ หรู ๆ ซึ่งแน่นอนราคามันก็หรู และแพงตามไปด้วย
เราอยากให้รู้ว่ามันยังมีของบางอย่างนะ ที่ขายตามร้านค้าข้างทาง
ราคาไม่แพงด้วย อาจจะคุณภาพไม่ดี 100%
แต่ถ้าเราจับวางเป็น และรู้จักใช้ประโยชน์จากตัวของ ของสิ่งนั้นได้
ไอ้สิ่งเล็ก ๆ ที่มันเหมือนจะไม่มีค่า มันก็จะมีค่าขึ้นมาค่ะ น่ารักและน่าสะสมค่ะ

อย่างโหลฝาสตรอเบอรร์รี่ ความจริงเรามองว่ามันก็ไม่ใช่ถูก ๆ นะคะเอาจริง ๆ แล้วอะ
แต่เราเจอในเนตมา มีร้านนึงเค้ารับโหลฝาสตรอเบอร์รีแบบนี้เลยค่ะไปขายต่อ ใบละเป็นร้อยเลย ซึ่งมันแพงไป = =

เราเลยอยากบอกเป็นนัย ๆ ว่าอย่าเพิ่งซื้อนะ ถ้าเจอโหลแบบนี้ในเนต
ร้าน 60 บาทมีขายนะ อย่าใจร้อน

ขอบคุณมาก ๆ จริง ๆ ค่ะ ^^
ชื่อสินค้า:   ร้านค้าตามท้องถนนทั่วไปใน กทม.
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่