สิ่งที่ฉันได้....หลังจากขยำข้าว ให้หมาจรรอบๆหมู่บ้าน

กระทู้สนทนา
หลังจากที่เคยโพสแล้วที่เพจกลูต้า https://fb.com/GlutaStory
เราจะขอนำเรื่องราวมาเผยแพร่ให้กว้างขึ้นจึงขอใช้พื้นที่ในพันทิปนี้ในการเผยแพร่ครับ

........ครั้งแรกๆที่เราเอาอาหารไปให้หมาจรรอบหมู่บ้าน เราได้รับความรู้สึกวิเศษอย่างนึงตอนที่เค้ากินอาหารอย่างเอร็ดอร่อย นั่นทำให้เราอยากถ่ายทอดสิ่งที่เรารู้สึก และเชื่อว่าอีกหลายคนที่คอยช่วยเหลือพวกเค้ามาเสมอรู้สึกเหมือนกัน

........ผมที่พอจะถ่ายวีดีโอได้และพอตัดต่อเป็นจึงเริ่มสะสมภาพวีดีโอที่เราประทับใจทั้งหมดมาร้อยเรียงให้คนรักหมาทุกคนได้รับรู้ เพื่อเป็นการจำลองความรู้สึกดีๆ ให้อีกหลายคนรู้ว่า ความสุขจากการเป็นผู้ให้ เหมือนที่ๆหลายๆคนที่กำลังทำเพื่อสุนัขอยู่ เป็นอย่างไร และอยากเชิญชวนมารับความรู้สึกจริงๆ ที่ได้จากการให้กันครับ

เชิญรับชม Clip ครับ
V
V
V

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

........นี่ไม่ใช่การแก้ที่ต้นปัญหา แต่อย่างน้อยสุดเราก็ดีใจที่ได้ช่วยแก้ปัญหา ปัญหาจากความทุกข์ความโหยหิวของแต่ละมื้อของเพื่อนร่วมโลกที่ซื่อสัตย์ที่สุดอย่างสุนัขครับ

ปล.- ปกติเรามีกระดาษลองให้เค้าแต่วันที่บันทึกภาพลืมเอากระดาษไปครับ
ขอแท็ก ปัญหาสังคม เพราะสุนัขจรจัดยังเป็นปัญหาคู่สังคมไทยมาตลอดครับ

เพลงประกอบเพราะๆ Falling Slowly - จากภาพยนตร์เรื่อง Once

ขอแท็กปัญหาสังคม เพราะหมาจรเป็นปัญหาคู่สั่งคมไทยมาแต่เนิ่นนานครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่