ขอถามอาการกล้อง Instax Mini 7 หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามอาการของกล้อง Instax Mini 7 หน่อยค่ะ คือตัวกล้องนี้มีอายุมานานมากแล้ว ประมาณ 8ปีเห็นจะได้
ล่าสุดนี้เพิ่งนำออกมาเช็คดูค่ะ ปรากฎว่าพอดึงตัวเลนส์เพื่อเปิดกล้อง โดยปกติแล้วไฟสีแดงตรงที่ปรับโหมดจะกระพริบสักแปปนึงแล้วจะเปลี่ยนเป็นไฟนิ่งๆสีเชียวแทนค่ะ นั่นคือแปลว่าใช้ได้ไม่ว่าจะมีฟิล์มอยู่หรือไม่ก็ตาม แต่พอวันนี้เปิดกล้องแล้ว ไฟสีแดงตรงนั้นกระพริบไม่หยุดเลยค่ะ (มีภาพประกอบ)
อยากทราบว่าอาการแบบนี้ต้องทำอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณมากนะคะ

ไฟสีแดงที่กระพริบตรงปุ่มปรับโหมด

ด้านหลังกล้อง

ด้านหน้ากล้อง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่