มีบริษัทใครบ้างไหมครับ ที่จนปัจจุบันยังไม่ได้ปรับเงินเดือนของปี 2557?

สืบเนื่องจากการที่บริษัทหนึ่งใช้ BMI เป็นเกณฑ์ในการปรับเงินเดือน เพื่อนรุ่นพี่ที่รู้จักกัน update ให้ฟังว่า ตอนนี้ไม่ใช้ BMI ละ  แต่จนปัจจุบันยังไม่ได้รับโอกาสนำเสนอเรื่องปรับเงินเดือนอ้างอิงผลงานของปี 2556 เลย นี่ก็ใกล้จะหมดไตรมาสที่ 3 ของปี 2557 แล้ว พี่เขาเล่าว่าจนถึงตอนนี้ยังไม่มีโอกาสได้นำเสนอผลงานเลยครับ เท่านั้นยังไม่พอ การปรับเงินเดือนไม่มีผลตกเบิกย้อนหลังด้วยนะครับ เลยอยากจะถามความเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่ามีบริษัทใครที่เป็นแบบนี้ไหมเนี่ย? แล้วถ้าเป็นพนักงานบริษัทนี้จะอยู่ต่อ หรือเดินจากไปดีครับ? ขอความเห็นหน่อยนะครับ

ปล. ในแง่กฎหมาย บริษัทต้องจ่ายเงินตกเบิกให้ไหมหง่ะครับ? พนักงานมีสิทธิอะไรไปร้องเรียนไหม หรือทำได้แค่เพียงรับสภาพ?

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่