ไวรัส Win32/expiro.cd ใน window 8.1 pro 64 bit ฆ่ายังไงครับ

กระทู้คำถาม
พอดีกำลังหาโหลด Pot player มาลง เพื่อจะดูหนังฟังเพลง พอลงไปเท่านั้นแหล่ะครับ Cpu ทำงาน เกือบ 100% ตลอด (vds.exe วิ่งปรื้ด เลยครับ) เครื่องอืดมาก ตัวสแกน window defender กับ อีกตัว ก็ไม่ช่วยอะไรเลยครับ ทั้งที่ก่อนติดตั้ง สแกนไวรัสก่อนจะลงแล้วนะครับ ยังจะโดนอีก

อีกอย่างครับ Pot player นี่มีเวปไซด์ Download แบบ official ไหมครับ เวลาลงต้องลง direct x ไหมครับ มันร้องขอด้วยครับ(หรือว่าที่ผมโหลดมา มันมีไวรัสแฝงหว่า เลยร้องขอ) จำเป็นไหมครับต้องลง 64 bit พอดีใช้ window 8.1 pro 64 bit นะ่ครับ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่