*******ผมกำลังมีความรัก กับ ผู้ญ คนนึงบนรถเมล์*********

กระทู้คำถาม
*ผมแอบชอบผู้คนนึงที่เจอบนรถเมล์***
ยังไงดีละ...คือผมเจอผู้ ญ คนนึงบนรถเมล์
ทุกวันไม่รู้ว่า พรมลิขิต หรือบังเอิญ หรือเพราะความตั้งใจ ของผมที่จะพยามยาม
มาให้ตรงเวลา เพื่อเจอเธอ ผมไม่แน่ใจว่าเธอขึ้นมาจากป้ายไหน แต่พอมาถึงป้ายผมทีไร ขึ้นรถไปผมก้อเจอเธอทุกที ครั้งแรกที่เจอ คือต้นเดือน แล้วเชื่อไหม หลังจากนั้นแทบทุกวัน
จนเป็นความรู้สึกว่า ถ้าขึ้นรถไปแล้วไม่เจอเธอ เหมือนขาดอะไรไปอย่าง..มีครั้งนึงตลกมาก ผมขึ้นไปแล้วมองทั่วรถ แต่ไม่เจอเธอผมก้อรีบไปลงป้ายหน้าเลยครับ รอขึ้นใหม่อีกคัน 55 คิดถึงอะไม่เจอแล้ว2วัน
มันเหมือนชีวิตขาดอะไรไป ช่วงที่ดีที่สุดในแต่วันละของผม ก้อตอนได้เจอเทอ บนรถเมล์นี่แหละครับ
ผมรวบรวมความกล้าอยู่นาน เมื่อวันก่อน เจอเธออีกแล้ว ตอนแรกยืนอยู่กลางรถ แอบหวังให้เธอเห็นผมบ้าง แต่เธอก้อก้มหน้าเหมือนดูละคร ก่อนหน้านี้นึกว่าเค้าคุยกับแฟนสะอีก เคยชะเง้ยไปมองจอ 55 แอบเจือก อยากรู้คุยกะคัย ที่แท้ดูละคร 55ดีใจไม่ได้คุยกะแฟน ตอนที่ยังไม่รู้ มีแอบนอยด์ เศร้า หวง หึง 55 แบบ อารมเหมือนหวงแฟน (เค้ายังไม่รู้เร้ยว่าเราแอบมอง)
มีแต่เราคิดไปเอง55  เมื่อวันก่อนผมมีโอกาศใกล้เทอมากกว่าทุกครั้ง
เลยแอบมองเทอ ดูละคร จิงๆแอบมองเธอยิ้ม
เวลาเทอยิ้ม น่ารักมาก (พิมไปแอบเขิลไป)
อยู่ดีๆเธอก้อขำออกมาขณะดูละคร สงสัยอั้นไม่อยู่ ผมก้อดันหัวเราะเธอ สะงั้น ลืมตัวอะ แล้วเธอก้อหันมา  ตายๆๆ ตายแน่ๆ
ตั้งตัวไม่ทัน เลยถามไปว่า ละครสนุกดีนะครับ
ไม่รู้จะถามอะไร คือตกใจเขิลตั้งตัวไม่ทัน แล้วเทอก้อจะปิดแอพ สงสัยกลัวหรือป่าวไม่รู้อะ เลยชวนคุยต่อ พอดีแอพที่เทอมันมีให้คอมเม้นด้วย เลยถามว่ามีให้คอมเม้นด้วยเหรอครับ 55
เสี่ยวมาก  ดีนะเทอไม่บอกไม่แหกตาดูละค่ะ 55
รวบรวมความกล้าอีกนิด ถามไปอีก ไม่ดูแล้วเหรอครับ เทอก้อบอกไม่ดูแล้วจะลงแล้ว  อ้าว!! ผมจำได้ว่าเทอลงก่อนป้ายที่ผมจะลง 3ป้าย
ไม่รู้ว่ากลัว หรือเขิล แต่เห็นแอบยิ้มโครตน่ารัก55
ผมเลยบอกไปว่า จริงผมเจอเธอหลายครั้งแล้ว
หลังจากนั้น เราก้อคุยกันอีกนิดนึง 555(มีฟามสุขอะบอกไม่ถูก) ก่อนเทอจะลงผมก้ออดใจไม่ได้ที่จะบอกว่า แล้วเจอกันอีกนะครับ  เห่ยมากอะ  จิงๆ อยากจะยิงมุกอะไรบ้างแต่กลัวแป๊กอะ ประหม่า ทำไรไม่ถูกเลย เลยพูดได้แค่นั้น....แล้วเทอก้อจากไป..พร้อมหัวใจของหัว ฮ่าๆ
เมื่อวานผมก้อเจอเทออีก ผมรีบดิ่งไปตรงที่เทอนั่งเลย เห็นเทอนั่งดูละครอีกตามเคย ก้อเลยทักไป ดูอีกแล้วนะครับ ละครสนุกดีนะครับ  (จิงๆไม่เคยดูอะ แต่รู้ว่าละครช่อง3เห็นจากมุมจอ เลยไปถามแม่วันนี้ละครช่อง3 เรื่องอะไร
ผมก้อไปเปิด  ยูทูป ดู รีรัน)
เผื่อเทอถาม ผมจะได้ตอบถูกเราจะได้มีเรื่องคุยกัน
ตอนที่ทักเธอไป ว่าดูอีกแล้วนะครับ เธอหันมายิ้มนารักมาก จนผมแอบขำในความน่ารักของเทอ ผมเลยแนะนำตัวเองไป กะว่าเดินเครื่องจีบเต็มร้อย แต่ยังไม่กล้าขอเบอ ขอไลน์เลย  เราคุยกันหลายเรื่อง เชื่อไหม ผมอยากจะให้เวลามันหยุดไว้ตรง
นั้นนานๆ แบบอยากคุยไปเรื่อยๆ ไม่อยากให้ถึงป้ายรถเมล์
อยากให้รถเมล์ มันวิ่งไปยันเชียงใหม่แล้วเทอค่อยลงได้ไหม55
พอแหละเขิลอะครับ

ใครมีวิธีขอไลน์แบบเนี้ยๆ สอนหน่อยเถอะครับ
ผม..สารภาพเลยว่าชอบจิงๆ ชอบมว๊ากกกกมาก  จนจะอกแตกตายอยู่แล้ว
(เคยไหมแบบคุยกะคัยสักคนนึง แล้วตอนที่เค้ากำลังพูดอะไรเพลินๆ แล้วเรา พูดออกไปว่า...ผมชอบคุณอะครับ)55
ผมคิดในใจอย่างนั้นจิงๆ แต่กลัวเทอจะบอกว่า บ้า.....
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่