ชาร์ตแบตไม่เข้าครับ หาในGoogle ก็ไม่เจอ ช่วยกันวิเคราะห์ทีครับ

กระทู้คำถาม
คืออย่างนี้ครับ
มันมีเครื่องหมายตกใจขึ้นที่ แถบสถานะด้านบนน่ะครับ เป็นเครื่องหมายตกใจ
และ มันบอกว่า "โทรศัพท์อยู่ในโหมดโฮสต์ USB "
                      "ไม่สามารถชาร์จโทรศัพท์ในระหว่างที่อยู่ใน..."ร้องไห้มันสุดจอแล้วครับ)
http://upic.me/show/51875052
เวลาเสียบสายชาร์จ ไม่มีไฟสถานะขึ้น พอเครื่องหมายตกใจหายไป ไฟก็ยังไม่ขึ้น
ปิดเครื่องแล้วเสียบสายชาร์จ ไฟสถานะก็ไม่ขึ้น แต่ !! ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมง ไฟขึ้น !!
ติดๆ ดับๆ อยู่อย่างนั้นทั้งคืน จนแบตเต็ม ไฟจะโชว์สีเขียว
รุ่น HTC One ( M7 ) ใช้มาประมาณ 1 ปี กว่า

เนี่ยครับ วิธีแก้ปัญหาของผมคือ
1. เปิด-ปิดเครื่อง   ( ไม่หาย )
2. ซอฟรีเซ็ต        ( ไม่หาย )( กดเพิ่มเสียง แล้วกด Power )
3. ฮาร์ดรีเซ็ต       (  ไม่หาย )(ไม่แน่ใจว่าเป็นอันเดียวกับ คืนค่าโรงงาน รึเปล่านะครับ )
4. เปลี่ยนสายชาร์จ 5 เส้นพร้อมกับ หัวชาร์จ  ( ไม่หาย )
5. นั่งหาใน Google แล้ว นั่งเกาหัว ^^ ก็ไม่เจอ
ช่วยทีครับ ผมหมดปัญญาจริงๆ ตอนนี้หมดประกันแล้วด้วย
พอจะมีวิธีแก้ปัญหาด้วยตนเองรึเปล่าครับ ใครเคยเป็น ช่วยแถลงที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่