ล้อยางของรถกะบะยี่ห้ออะไรดีครับ

กระทู้สนทนา
ใช้กะบะสี่ประตู วีโก้ วีเอน เทอร์โบ รุ่นน้ำท่วม รถยนต์คันแรก วิ่งมาได้ สามปี สี่หมื่นเจ็ดพันกว่ากิโลเมตร
ถ้าวิ่งทางไกล มีวิ่ง 120 กม/ชม
ส่วนใหญ่ผมวิ่ง 80-110 กม/ชม
120 กม/ชม วิ่งตอนจะแซง

ใช้ยางติดรถ DUNLOP SP LT37 215 65R16C  106/104S  จดมาจากขอบล้อ
ดอกยางยังสึกไม่ถึงร่อง
ถ้าจะเปลี่ยนยาง ยี่ห้อไหนถูกกว่าครับ
จะเปลี่ยนทีเดียวสี่เส้น หรือเปลี่ยนทีละสองเส้นดีครับ
ผมดูราคายี่ห้อยางที่ติดรถ เส้นละ ห้าพันกว่าบาท สี่เส้นก็สองหมื่น อะโห อะโห

ขอบคุณมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่