และแล้วดราม่ามันก็มาถึงคิวของดิฉัน เมื่อคนรักแอบชวนสาวอื่นเข้าคอนโด!!!

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

นี่คือเสียงที่ก้องอยู่หัวในหัวดิฉันตั้งแต่อาทิตย์ก่อนจนถึงขณะนี้
เมื่ออาทิตย์ก่อน คุณแฟนสุดที่รักที่แยกกันอยู่เกิดไม่สบายขึ้นมา และดิฉันเกิดรู้สึกแปลกเหมือนมีเซนส์อะไรบางอย่างเลยล็อคอินเข้าเฟซบุ๊คคุณชาย และทันทีที่กดข้อความอ่าน ดิฉันก็แทบจะหงายเงิบ!

ข้อความจากสาวน้อยหน้าตาจิ้มลิ้มวัยมหาลัยกับคุณแฟนมันช่างเป็นอะไรที่กรีดใจดิฉัน ดิฉันรู้สึกชาไปหมด ยิ่งกว่าอันนาที่ถูกเอลซ่าสะบัดน้ำแข็งใส่ ยิ่งกว่าคุณบุญเลื่องที่ถูกจันเอาน้ำแข็งลูบ

น้องจิ้มลิ้ม : วันนี้กลับก่อนนะคะ
แฟนตัวดี : ไม่มาดูแลกันเลย
น้องจิ้มลิ้ม : ก็อยากดูอยู่นะคะ
แฟนตัวดี : มาหาพี่มั้ย
น้องจิ้มลิ้ม : ที่ห้องพี่หรอคะ
แฟนตัวดี : อืม
น้องจิ้มลิ้ม : ค่ะ เดี๋ยวคืนนี้ไป

โอโหหห อิดวกกกก เมิ๊งงงงงง คั่วเด็กหรออออออ อิคุณแฟนนนนนน ช่วงเวลาที่คบกันมานี่มันไม่มีความหมายกับแกเลยใช่มั้ยหื้มมมม เดะแม่ดีลังกาแบ็คฟลิบโดดถีบ

เมื่อเป็นเช่นนี้ ดิฉันจึงตัดสินใจว่าจะทำเนียนไปเซอร์ไพร้ส์ทั้งคู่ที่คอนโด แอ๊บซื้อของกินไปฝากและมาดูแลคนป่วย ดิฉันจะไม่โวยวาย ดิฉันจะไม่ออกตัวแรง ดิฉันจะต้องไปให้เห็นกับตา
แต่เหมือนความคิดเราเชื่อมต่อกันได้ ขณะที่ดิฉันกำลังกรีดตาโบ๊ะสวยไปออกศึก คุณแฟนก็ไลน์มาหาด้วยข้อความที่ชวนให้จิตใจสาวน้อยหวั่นไหวว่า "คืนนี้มาดูแลเค้าได้มั้ยครับ"

คืออะระ ยูรู้สึกผิดขึ้นมากระทันหันหรา หรือจะยูชวนไอไปทรีซั่ม
แต่เสี้ยวนึงในสมองของดิฉันคิดขึ้นได้ว่า นี่อาจเป็นการถามหยั่งเชิง หากดิฉันไม่ไปเขาจะได้ให้สาวน้อยไปหาแทนดิฉัน
และเพราะดิฉันยังไม่พร้อมรับมือกับความร้าวฉาน จึงตอบไปว่าเดี๋ยวคืนนี้เค้าไปนะคะ เดี๋ยวทำกับข้าวให้ ที่รักพักเถอะ (มีต่อค่ะ)

ปล.แท็กความงามเพราะอยากให้คุณผู้หญิงอ่านค่ะ ไม่ใช่เพราะดิฉันสวย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่