มีอาชีพไหนบ้างที่รับวุฒิ ม.6 แล้วเงินเดือน มากกว่า 29,000 บาท

กระทู้คำถาม
หมายถึงอาชีพที่นั่งโต๊ะ พวกข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ หรือ พนักงานบริษัทนะครับ
ไม่นับธุรกิจส่วนตัวหรือค้าขายผิดกฎหมายนะครับ พวกยาบ้า บ่อนการพนัน ซ่อง พวกนี้ไม่นับ
คือตอนนี้ผมค่อนข้างอยากรู้มากๆ ว่ามีอาชีพไหนที่ได้เงินเดือนมากกว่านี้มั้ย ด้วยวุฒิ ม.6
คือเพือนผมเป็นตำรวจ สังกัด สตม. ทำงานที่สนามบิน เค้าใช้วุฒิ ม.6 สอบเข้ามา
เงินเดือนจริงๆ 9,000 แต่เงินพิเศษอีก 20,000 เงินที่ได้ ไม่ใช่ส่วยหรือสินบ่น หรือเงินผิดกฎหมาย
เป็นเงินที่ได้มาถูกต้อง เป็นเงินที่ทุกหน่วยงานที่ทำงานในสนามบินจะได้รับเท่าๆกัน
กลับมาเข้าเรื่องกันต่อ ตามหัวกระทู้ครับ มีอาชีพไหนอีกมั้ย ที่ได้เงินมากกว่านี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่