ขอบคุณผู้จัดละครลูกทาสครับ

กระทู้สนทนา
ปกติผมไม่ค่อยได้ดูละครสักเท่าไหร่ แต่มีเรื่องลูกทาสนี่หล่ะที่ดูเนื้อเรื่องต่างจากละครเรื่องอื่นๆ ที่ไม่ชิงผัวก็ชิงเมียกัน
สำหรับเรื่องการถ่ายทำ บท การแสดง ไม่มีอะไรให้วิจารณ์แล้วครับ คิดว่าการวิจารณ์และความคิดเห็นจากกระทู้ล่างๆ ก็มีให้อ่านกันจนอิ่มแล้ว

ที่ตั้งขึ้นมานี่คือตั้งใจจะขอบคุณจริงๆ ครับ ละครเรื่องนี้ทำให้อิ่มเอม รู้สึกซาบซึ้งในพระมหากรุณาธิคุณ และยังช่วยทำให้เรามีความมุมานะที่จะพยายามเรียนต่อไปอีก
อย่างน้อยก็เอาเจ้าแก้วในละครเป็นตัวอย่างในความพยายาม อีกทั้งละครเรื่องนี้ยังให้แง่คิดรวมทั้งสอดแทรกความรู้ให้กับผู้ชมอย่างคาดไม่ถึงอีกด้วย ขอชื่นชมจริงๆ ครับ

ละครเรื่องนี้ให้ข้อเยอะจริงๆ เมื่อคืนผมนั่งดู ก็เอามาคิดว่า ตอนนี้เราเป็นทาสอะไรอยู่บ้าง เงินทอง สิ่งยั่วยวน ถ้าเราปลดโซ่ตรวนตรงนั้นออกได้
อยู่ด้วยความพอเพียง ใจน่าจะสบายขึ้นกว่านี้เยอะเลย

ขอบคุณมากๆ ครับ สุดท้ายนี้หวังว่าละครน้ำดีแบบนี้จะมีออกมาเยอะๆ และทีมงานจะทำละครคุณภาพแบบนี้ออกมาอีก

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่