ทาวน์โฮม มีใครไม่ต่อเติมพื้นที่หลังบ้านมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ในที่สุดก็ตัดสินใจซื้อบ้านทาวน์โฮม มีพื้นที่หลังบ้านขนาด 2x6 ม. เพื่อนบ้านที่หลังบ้านชนกันเข้าอยู่แล้วต่อเติมครัวมาเต็มพื้นที่ แต่ด้านข้างสองฝั่งยังไม่ได้เข้าอยู่ ถ้าเค้าต่อกันหมด แล้วเราไม่ต่อเติมจะแปลกมั้ยคะ คือเราไม่ได้ทำกับข้าว อย่างดีก็ทำมาม่า ไข่ดาวก๊อกแก๊ก นิดๆหน่อยๆ เสียดายตังง่ะ ถ้าต่อก็คงเป็นแสน มีใครอยู่ทาวน์โฮมแล้วไม่ต่อเติมบ้าง แล้วใช้พื้นที่ด้านหลังทำอะไรให้เกิดประโยชน์สูงสุด หรือต่อเติมแบบไหนที่ประหยัด เข้ามาแชร์ไอเดียหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่