พึ่งดู The Wind Rises จบมาสดๆร้อนๆ ประทับใจมาก (ไม่Spoil)

กระทู้สนทนา
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ 4 ของStudio Ghibli ที่ผมได้มีโอกาสดู และตอบได้ว่าประทับใจมากครับ

ถึงจะเป็นหนังแบบชีวประวัติของคนออกแบบเครื่องบิน แต่ก็แฝงไปด้วยพลัง ทำให้ผมคล้อยตามหนังได้ง่าย มีอารมณ์ร่วมมากสุดที่ผมเคยดูหนังแอนิเมชั่นมา เสียงประกอบสมจริงมาก[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ภาพก็ดูคลาสสิกตามสไตล์Ghibli ยิ่งช่วงสุดท้ายนี่ทำเอาน้ำตาคลอเบ้าเลยทีเดียว[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ หลังดูจบนี่บรรยายอารมณ์ไม่ถูกจริงๆ ทั้งสุข เศร้า เหงา ประทับใจ

ดูเรื่องนี้จบปุ๊ป ผมไม่สงสัยเลยว่าทำไม Hayao Miyazaki ถึงได้มีชื่อเสียงในวงการแอนิเมชั่นมากๆ คารวะเลย!

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่