เปลี่ยนยาง 700x35 เป็น 700x23 ล้อเดิมมันจะใส่ได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามข้อสงสัยนิดนึงครับ ยางเดิมรถผมเป็น 700C น่าจะ 35 ยางออกแนวภูเขา ดอกใหญ่ ตอนนี้ ผมปั่น AVG ประมาณ 22 km/h
ตอนแรก ที่ยางใหญ่เพราะ ถนนแถวบ้านมันไม่ได้ดีมากนัก ซึ่งก็จริง แต่ ตอนนี้ ก็ไม่ได้ปั่นออกนอกลู่ นอกทางมาก เป็นทาง คอนกรีต ซะ 80%
เลยอยากจะลด ขนาดยางลง เผื่อทำความเร็วได้มากขึ้น (ด้วยกำลังเท่าเดิม)

อยากทราบว่า ถ้าผมเปลี่ยนมาใส่ 700x23 จะใส่ล้อเดิมได้ หรือไม่ครับ
แล้วยางใน ต้องเปลี่ยนด้วยหรือไม่
งบมีแค่เส้นล่ะ 800 เอาตัวไหนดีครับ เห็นที่นิยมกัน มี pana,ชวาเบ้,conti

ล้อเดิมรุ่นนี้ครับ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่