ใครเลี้ยงปลาอยู่จังหวัดขอนแก่นบ้าง

มีเรื่องขอรบกวนคนเล่นปลาในจังหวัดขอนแก่นหน่อยค่ะ. คือลูกชายขายปลาอยู่ที่อุทยานแห่งชาติเกษตรมหาลัยขอนแก่น
เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคืนวันที่  13-เช้าวันที่ 14 มีนาคมนี้. มีคนร้ายเข้าไปขโมยปลามังกรมาเล ราคาตัวละ 22,000 บาท
และปั้มน้ำตัวละพันกว่าบาท 20 ตัว รวมมูลค่าความเสียหายประมาณเกือบห้าหมื่นบาท.
อยากขอรบกวนผู้ที่พบเห็นว่ามีคนนำปลามังกรมาขายในราคาถูกผิดปกติ. หรือนำปั้มน้ำมาขายในราคาถูกกว่ากว่าท้องตลาดทั่วไป.
รบกวนขอแจ้งเบาะแสให้จนสามารถนำไปสู่การจับกุม ได้ตัวคนร้ายและได้ของกลางคืนจะมีเงินรางวัลนำจับให้. 10,000  บาท
(แจ้งเบาะแสทางหลังไมล์นะค่ะเพื่อความปลอดภัยของผู้แจ้ง)
ยังไงขอรบกวนผู้ที่พบเห็นด้วยนะค่ะ. เพราะดิฉันสงสารลูกชายมาก เขาไปกู้เงินมาเพื่อลงทุน. แต่ก็มาถูกคนร้ายยกเค้าไปอย่างงี้  เดี๋ยวนี้คนทำ
มาหากินสุจริตจะไม่มีที่ยืนแล้วหรือค่ะ. แล้วสังคมจะอยู่กันอย่างไรหากพวกเราไม่ช่วยกัน. ใครรู้รบกวนด้วยนะค่ะดิฉันรับรองความปลอดภัย
ของผู้แจ้งเบาะแส
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่