one day trip ระหว่างเกาะพีพี+เกาะไข่ กับ เกาะสิมิลัน เน้นชมความสวยงาม ไม่เน้นดำน้ำ ที่ไหนเหมาะกว่ากันครับ

กระทู้คำถาม
กำลังลังเล ทัวร์เกาะ 1 วันอ่ะครับ  ถ้าอยากชมวิวทิวทัศน์ พีพี สวยกว่าป่าวครับ เห็นมีจุดน่าสนใจเยอะกว่า เช่น อ่าวมาหยา อ่าวโละซามะ อ่าวปิเละ ถ้ำไวกิ้ง เป็นต้น  

ส่วนเกาะสิมิลัน ที่เห็นๆ ก็น่าจะน้ำใส แต่จุดที่น่าสนใจ มีแค่หินเรือใบ  

ก็เลยสอบถามพี่ๆในห้องบลูแพเน็ตอ่ะครับ ว่าที่ไหนน่าไปกว่ากัน ถ้าเน้นชมวิวทิวทัศน์ ดำน้ำด้วย

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่