ขอสอบถามเรื่อง Bianchi Cielo ค่ะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งคิดจะเริ่มปั่นจักรยานค่ะ ตอนแรกก็จำกัดงบไว้ จะดูแค่พวก trek3700 เสือภูเขาเริ่มต้นอะไรกันไป
ไปๆมาๆ เริ่มอยากได้ไฮบริดมากกว่าเพราะตรงตามความต้องการขี่ในทางเรียบเป็นหลัก ก็เลยเลือก Fuji Palette
แต่พอไปลองคร่อมแล้วไม่ใช่ ดันไปชอบ Bianchi Cielo 2014 มากกว่า ตอนไปคร่อมแล้วรู้สึกว่าใช่มาก มันพอดีไปหมด ไซส์ก็พอดีๆ
แต่ยังไม่เคยขี่เลย เพราะที่ร้านไม่ให้ลองขี่ ซึ่งในสเปคนี้กับราคา {18300} เทียบกับยี่ห้ออื่น เหมือนว่ายี่ห้ออื่นจะสเปคดีกว่า
เช่น Giant หรือ Merida (เคยขี่แต่ไฮบริดของ Giant มือสอง โอเคนะคะ สนุกดี แต่รูปลักษณ์ยังไม่โดนเท่าไหร่)
แต่ที่มาถามก็อยากจะทราบค่ะ ว่า bianchi cielo ในความคิดเห็นของผู้ที่ใช้อยู่ เป็นไงบ้างคะ ขี่ดีมั้ย
เพราะที่ร้านให้แค่ลองคร่อม ไม่มีให้ลองขี่ ด้วยความที่ราคาเกินงบทำให้คิดไม่ตก (แต่จริงๆตกหลุมรักไปแล้ว)
แค่อยากได้คำยืนยันว่าดีจริง หรือสวยแต่รูปจูบไม่หอมยังไง รบกวนพี่ๆนักปั่นให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^___^
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่