มีเงินติดตัว 3000 ควรไปหางาน IT กรุงเทพดีไหม ช่วยแนะนำที

หลังจากเรียนจบ  ก็ตกงานมา 1ปีครึ่ง      เหตุผลคือ  เลือกงาน + งานแถวบ้านไม่ค่อยมีอะไรให้ทำ  

ตอนนี้สำนึกได้ อยากไปหางาน กทม ทำ  เงินแค่นี้จะพอหางานได้ไหม  

อยากหาหอพักที่ก่อน   แล้วก็หาสมัครงาน   แต่ก็กลัวหางานไม่ได้  

ถ้าจะหางานก่อน  กลัวว่าจะเรียกนานกว่าจะได้งาน

ใครมีประสบการณ์หางาน กทม ช่วยแนะนำทีครับ

จบคอม   จะหางาน Support ทำลองดู  หรือ พวก parttime รายวัน    เพราะงานสาย IT อื่นก็ไม่เป็นอะไรแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ลองสมัครงานออนไลน์ก่อนครับ หรือ ไปตามงานที่มันรับสมัครงานใหญ่ๆ
ทำ Resume ให้พร้อม เตรียมเอกสารให้ครบแล้วค่อยมา กทม ทีเดียวครับ
แล้วรอเขาตอบรับ ลองถามดูบางบริษัทให้สัมภาษณ์ออนไลน์ (Skype) หรือโทรศัพท์ ถ้าเปนงานไอที
อย่ามาตายเอาดาบหน้า ผมเกรงว่าจะดวงไม่ได้ดีขนาดนั้น
ความคิดเห็นที่ 4
3000 อย่ามา ถ้ามาคุณต้องมุ่งหน้า ไปแถวๆพวกนิคมอุตสหกรรม ก่อนเลย

ห้องถูก สามารถทำงานอะไรก่อนได้ตามโรงงานแล้วก็ค่อย หางานที่คุณคิดจะทำไปด้วย

มาต้องมีงาน 100 เปอเซ็นก่อน 3000 มาตายเอาข้างหน้านี้บอกได้อย่าง ได้ตายจริงๆ แน่นอน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่