ขอคำแนะนำ กล่องสุนัข Dog Carry Box

กระทู้คำถาม

กำลังสนใจอยากซื้อ Pet Carry Box สำหรับสุนัขค่ะ เอาไว้ใส่เค้าเวลาพาไปหาหมอเวลาเจ็บป่วย หรือฉีดวัคซีน
เพราะปกติจับขึ้นรถยนตร์ไปเลย ไม่ได้ใส่อะไร บางตัวก็นั่งเฉย บางตัวก็ตะเกียกตะกายจะต้องมานั่งตักให้ได้
ซึ่งทุกครั้งเราต้องขับรถพาไปเองคนเดียว ไม่มีใครนั่งจับน้องหมาให้ เลยกลัวว่าจะเกิดอุบัติเหตุเข้าสักวัน

ขอคำแนะนำค่ะ มีใครรู้ไหมว่าร้านไหน หรือแถวไหน ขายราคาไม่ขูดรีดกันเกินไป
ยี่ห้ออะไร แบบไหนใช้ดี มีคุณภาพ ราคามิตรภาพ แบบไหนไม่ควรใช้ ไม่แนะนำ ข้อควรระวัง ฯลฯ
ที่บ้านเลี้ยงหมาหลายตัวค่ะ ตัวใหญ่สุดเป็นหมาไทยพันธุ์ทาง นน.ประมาณ 20 กก.
งบประมาณ 1500 พอจะหาได้ไหม หรืองบแค่นี้ได้แต่ของมือสอง

ปล. ลองเสิร์ชข้อมูลในเน็ตแล้วก็เจอแต่ข้อมูลเก่า ๆ ไม่อัพเดท ไม่ก็ราคาระดับ 4-5 พันค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่