ฝากครรถ์คลินิกพิเศษจุฬา มีค่าใช้จ่ายเท่าไรในการคลอด และรายละเอียดเกี่ยวกับหมอที่ทำคลอดให้เรา

กระทู้คำถาม
ฝากครรถ์คลินิกพิเศษที่จุฬา มีค่าใช้จ่ายในการซาวเท่าไร ค่าคลอดเท่าไร แล้วหมอที่ดูแลเราตอนฝากครรถ์จะเป็นคนทำคลอดให้เองรึเปล่าหรือต้องจ้างพิเศษต่างหาก แล้วถ้าเราปวดท้องคลอดตอนหมอไม่อยู่ ทางรพ.จะโทรตามคุณหมอมาทำคลอดให้เราไหม?  แล้วถ้าตอนแรกเราตั้งใจคลอดธรรมชาติแต่พอวันคลอดเราคลอดเองไม่ได้ต้องเปลี่ยนเป็นผ่าคลอดแทนได้ป่าวและมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเท่าไร หมอคนไหนที่ทำคลอดเก่งและใจดีบ้างค่ะ. แล้วความหมายของการคลอดในเวลาคืออะไร?(เพิ่งไปหาหมอมา หมอบอกว่ามีแต่คลอดในเวลานะ เลยงงเว่ากำหนดเองได้หรอ) รบกวนด้วยนะค่ะ กำลังจะตัดสินใจฝากครรถ์อยู่ค่ะว่าจะฝากที่ไหนดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่