ใครเคยฉีด filler เติมร่องแก้ม หรือที่อื่นๆบ้างครับ

คือผมเป็นคนมีแก้มค่อนข้างเยอะ ทำให้มีร่องแก้ม เลยอยากฉีด filler มันจะอยู่ได้นานมั้ยครับ เวลาฉีดเจ็บมากมั้ยครับ แล้วหลังจากสาร filler สลายไปร่องผิวมันลึกกว่าเดิมมั้ยครับ ถ้าแนะนำคลีนิค + ราคาด้วยจะดีมากเลยครับ อิอิ หรือถ้าไม่ฉีดมีครีมบำรุงอะไรที่ช่วยเรื่องร่องลึกแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 39
เรื่องเจ็บแล้วแต่คนเลยค่ะว่าทนได้มากน้อยแค่ไหน แต่ก็อยู่ที่ความเบาของมือหมอด้วยค่ะ
ฟิลเลอร์ของแท้ก็อยู่ได้นานเป็นปีๆ หายไปเองแบบไม่เป็นอันตราย แต่ย้ำว่าต้องเป็นของแท้ เลือกตัวดังๆ ก็ดีค่ะ เช่น juvederm
ถ้าให้แนะนำ ทั้งเราและเพื่อนที่ทำงาน ทำกับหมอเอก apex ค่ะ เขาเป็นอาจารย์หมอที่สอนฉีดฟิลเลอร์ให้กับหมอในไทยด้วย คนรีเควสหมอเอกกันเยอะเลย
ราคาเราจำไม่ได้แล้วอะค่ะ T^T ยังไงลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดู จริงๆ ที่ apex หมอเก่งๆ เยอะนะคะ คลินิกนี้ไว้ใจได้ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 33
ฟีลเลอร์ของแท้อยู่ได้นานอยู่นะ 1-2 ปีได้ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองด้วย แต่ที่น่ากลัวคือถ้าไปเจอคลินิกที่ผสมน้ำเกลือเยอะๆ ก็แทบไม่ได้ผลค่ะ

ส่วนตัวฉีดจูวีเดิม ของอเมริกา ยี่ห้อนี้ดังและดีสุด ลองหาคลินิกที่มียี่ห้อนี้นะคะ นี่ไปฉีดที่ Hertitude ใช้ของแท้ค่ะ ไว้ใจได้ คุณหมอก็มือเบาด้วย หลังฉีดดื่มน้ำเยอะๆ งดแลกอฮอลล์ หน้าก็เป๊ะได้นานจ้า ลองดูรายละเอียดนะ http://bit.ly/2UgAhUX
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่