กระต่ายไม่ยอมกินอาหารค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวานไปซื้อกระต่ายNDมา ตอน10โมงครึ่ง อายุประมาณ 2 เดือนค่ะ
พอนั่งรถกลับมาถึงที่บ้าน จัดกรงให้ น้องเค้าไม่กินหญ้าไม่กินอาหารเลยค่ะ ทั้งๆที่ใช้ยี่ห้อที่ร้านให้มา กินน้ำแค่นิดๆหน่อยเองค่ะ
พอมาวันนี้ น้องแทบไม่กินน้ำเลยค่ะ หญ้าก็ไม่กิน แค่ดมๆแล้วก็เดินหนี พอลองเอาอาหารเม็ดป้อนดูก็กัดๆแทะๆนิดหน่อยแล้วก็ไม่ทานอีกเลยค่ะ
ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่