แมวฉี่ไม่ออกครับ

กระทู้คำถาม
แมวตัวผู้ฉี่ไม่ออกครับ เป็นได้สัก 2-3 วันแล้ว อาการคือเข้ากระบะทราบบ่อย แต่ฉี่ออกมาแค่หยดเดียว ผมเห็นแล้วว่าเค้าเข้ากระบะทรายถี่ เป็นเฉพาะตอนค่ำๆด้วย แต่พึ่งทราบวันนี้ว่าฉี่น้อย เพราะพึ่งเปลี่ยนทรายเป็นแบบสี่สว่างเม็ดละเอียด จากเดิมไม้สนสีดำ นอกจากเรื่องฉี่แล้ว ก็มีอาการหัวใจเต้นแรงด้วยครับ คือเห็นเลยว่าพุงกระเพื่อม ปกติจะนิ่งๆไม่กระเพื่อมทั้งตัวแบบนี้ (อันนี้พึ่งเป็นวันนี้เลยครับ) ส่วนอย่างอื่นค่อนข้างปกติ เล่นได้ กินอาหารได้ครับ แมวอายุ 8 เดือนครับ อาการแบบนี้เป็นอะไรครับ และพรุ่งนี้ผมจะพาไปหาหมอ ใกล้สุดก็เป็น รพ.สัตว์ จุฬาฯ ขอทราบข้อมูลหน่อยครับว่า เปิดกี่โมง และต้องอะไรยังไง เข้าตรงไหน (เห็นมีหลายประตู) และเตรียมเงินไปกี่บาทครับ

ขอบคุณมากครับ

แหล่งข่าวใหม่บอกว่า อาจเป็นเพราอยู่ในช่วงเป็นสัด จริงเท็จแค่ไหน ขอข้อมูลด้วยครับ จะร้องไห้แล้วครับ แต่พรุ่งนี้ไป รพ แน่ๆครับ T T ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่