คนเป็นพ่อแม่รู้สึกยังไง ถ้าลูกไม่ค่อยพูด ไม่ค่อยเล่า ไม่ค่อยระบายอะไรให้ฟังเลย

กระทู้คำถาม
อยากรู้ครับ เพราะผมเป็นคนเก็บทุกสิ่งทุกอย่างไว้คนเดียวหมด กลัวว่าถ้าพูดออกไปจะทำให้พ่อแม่ไม่สบายใจ แม่ผมก็ถามเสมอว่ามีอะไรรึเปล่า แต่ผมก็มักจะบอกว่าไม่มีอะไร ล่าสุดเกรดก็ส่งไปถึงบ้าน แม่ก็เห็น เกรดมันก็น้อย แม่ถามผมว่าเป็นยังไงบ้าง เครียดมั้ย ผมก็บอกว่าไม่มีอะไร ไม่เครียดหรอกแม่ ไม่ได้เล่าหรือระบายอะไรเลย แต่จริงๆผมเครียดมากๆ แม่ผมก็ดูท่าทางไม่สบายใจ อยากถามความรู้สึกของคนเป็นพ่อแม่ครับ ว่าจะรู้สึกยังไง ถ้าลูกเป็นแบบนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่