เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ครีมกันแดด ยี่ห้อไหนดี

กระทู้คำถาม
รบกวนผู้รู้หรือเพื่อน ช่วยแนะนำ ครีมกันแดดหน้าหน่อยครับ พอดีว่า กำลังเปลี่ยน เลยอยากหาครีมกันแดด ครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 60
แนะนำเป้นตัวที่เราใช้อยู่ได้ไหมคะ กันแดดลดฝ้า Smooth E White Babyface Serum Plus SPF44 ได้เรื่องผิวกระจ่างใส จุดด่างดำ เพราะมีตัวยาป้องกันสำหรับฝ้าแดดค่ะ คือถ้าชอบกันแดดแบบบำรุงผิวไปด้วยอะนะ
ความคิดเห็นที่ 53
เราแนะนำครีมกันแดดทาหน้าของ Lamocha เลยค่ะ เราใช้อยู่จริงๆ และดีเว่อมาก เนื้อครีมเกลี่ยง่ายสุด ปกปิดเรียบกริบ ดีกว่ายี่ห้อแบรนด์ดังๆ ที่เราเคยใช้อีก แถมราคาก็โอเคเลย ครีมกันแดดตัวนี้เป็นทั้งครีมกันแดด รองพื้น และยังช่วยบำรุงผิวได้ด้วย เพราะมีสารสกัดจากรังไหมสีทอง ที่บำรุงผิวเราได้ด้วย ครั้งแรกจริงๆ ที่เจอกันแดดฟินๆ ขนาดนี้

และที่ประทับใจเว่อวังเลยก็คือ ใครรีบๆ อยู่ใช้ได้สบายค่ะ เพราะแห้งง่าย ลดเวลาแต่งหน้าได้เยอะ เคมีก็น้อย ราคาประหยัดมากๆ คุณภาพเกินเคาร์เตอร์แบรนด์ต้องตัวนี้เลยจริงๆ

เราอยากฝากอีกนิด เพราะเราใช้มาเยอะ ครีมกันแดดมีเยอะ มีหลายยี่ห้อ แต่เราอยากแนะนำให้เลือกครีมกันแดดที่บำรุงผิวหน้าได้ด้วยจะดีดว่านะคะ ไม่ใช่กันแดดอย่างเดียว และที่สำคัญคืออย่ามีสารเคมีมาก เพราะอาจจะทำให้หน้าหมองไว แถมดรอประหว่างวันง่ายจนแป้งเอาไม่อยู่เลย ใครอยากลองกันแดดเป๊ะๆ แบบนี้ สนใจคลิกเลย! http://bit.ly/2ROkrz5
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่