แนะนำเรื่องจักรยานหน่อยครับ เสือหมอบ MIR รุ่น Palazzo กับ Coyote race ซื้อตัวใหนคุ้มกว่ากัน???

กระทู้คำถาม
แนะนำเรื่องจักรยานหน่อยครับ เสือหมอบ MIR รุ่น Palazzo กับ Coyote race ราคา่ต่าง ซื้อตัวใหนคุ้มกว่ากัน เนื่องจากราคาต่างกัน MIR รุ่น Palazzo 11,500 ส่วน Coyote race 6,500 ต่างกันสองเท่า นอกเหนื่อจากเข้าเกียร์แบบตบที่มือเบรค แล้วก็เกียร์ 16 กับ 14 sp ในด้านอื่นๆ มีอะไรที่เอามาตัดสินใจได้บ้างมั๊ยครับ
ผมค่อนข้างเอียงไปทาง Coyote แต่ติดอยู่อย่างเดียวคือ เข้าเกียร์แบบตบที่มือเบรค นี่แหละครับ
รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่