Taxi แบบนี้ก็มีด้วย!

กระทู้สนทนา
ในวันหนึ่งของเดือนกุมภาพันธ์ พัดเรียก taxi จากหน้ามหาวิทยาลัยเพื่อกลับบ้าน
ซึ่งถ้าเป็น Taxi เบสิคทั่วไปคงไม่ถึงกับมาตั้งกระทู้...แต่ดูภายในรถ Taxi คันนี้ซะก่อน

โดโซะเอย เซียงไฮเอย กินเสร็จก็ตามด้วยเดนทีนตบท้าย

หรืออาจจะยังไม่อิ่มใช่มั้ย?! เลย์ซักห่อมั้ยลูก(คนขับถาม5555) นี่ก็ว่าจะกินโอรีโอ แต่ก็กลัวฟันดำเป็นแม่นาก

นั่งรถว่างๆ รถติดเหลือเกิน หนังสือพิมพ์ นิตยสารก็มีนะคะ

ที่พี่ติดกระจกไว้ตรงนี้หมายความว่า "ก่อนลงจากรถก็อย่าลืมเช็คสภาพหน้าด้วย" ใช่มั้ยคะ

เอาจริงๆนะ มันเยอะอลังกว่านี้มาก ถ่ายมาไม่หมดอ่ะ ข้างหน้ารถตามแผงคอนโซนก็จะมีมาม่าคัพ, โจ๊ก, กาแฟ
ถามพี่ เอ้าแล้วกินไงอ่ะ ขอน้ำร้อนที่ปั๊มหรอคะ? พี่แกชี้ไปที่พื้นข้างคนขับ "นั่นไงกาน้ำร้อน ใครหิวอยากกินก็เสียบโลด"
นอกจากนี้พี่แกยังมียาแก้โรคทุกชนิด เอาเป็นว่าใครป่วยกำลังจะไปโรงพยาบาลนี่ขอยาพี่คนขับกินไปก่อนได้พลางๆ
น้ำเนิ้มมีบริการ ไม่กลัวอดตายแน่ขึ้นรถคันนี้ อิอิ

แต่เท่านี้ยังไม่พอค่ะ! แค่ของกินยังธรรมดาไป!! รู้มั้ยคะพี่คนขับยังมีสินค้าอะไรนำเสนออีก
แถ่น แท่น แถ๊นนนนน "ถุงยางอนามัย & เจลหล่อลื่นค่ะ" !!!!!
คำถามคือ!! อะไรจะครบวงจรปานนั้นคะพี่ !!

ทั้งหมดทั้งมวล >>>>>>>>>>>>>>> "ฟรี" นะคะ !!!! พี่คนขับบอกเอง เอาไปเลย หนูอยากได้อะไรหยิบไปนะ
ซาบซึ้งตรึงจิตค่ะ...แต่ไม่กล้าหยิบอะไรมากินนะ แอบเกรงใจเบาๆ 555555

วันดีคืนดีพี่เขาเล่าว่าเห็นใครแก่ ใครป่วยก็ส่งฟรี เขาหาได้เยอะละ คนลำบากมีมากกว่าเขาอีก ช่วยกันได้ก็ช่วย
เอารูปพี่คนขับมาฝากด้วย ใครเจอพี่แกขับผ่านก็โบกได้ สปอร์ต ใจดี มีรถขับ (จ่ายตังพี่เขาด้วยล่ะ ไม่ใช่อ่านทู้นี้แล้วเนียนขึ้นฟรีนะ!!)

สุดท้ายนี้
ขอบคุณที่ยังมี Taxi น่ารักๆ บริการดีๆอยู่ในโลกของประเทศไทยแลนด์แดนสวรรค์นะคะ
อมยิ้ม17

**ถามจริง ฉันควรแท็กอะไร?**
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่