ผมจะเอาน้ำมันเครื่อง motul h-tech 0w-20 ของรถยนต์มาใส่มอไซค์ได้ไหมคับ?

กระทู้คำถาม
พอดีรถผมใช้ nissan march ใช้น้ำมันเครื่องแค่ 3ลิตร มันจะเหลือทิ้ง 1ลิตร เพราะ march ใช้แค่ 3ลิตร แล้วผมมี มอไซค์ yamaha fino อยู่คันนึงปี 05 รุ่นแรกเกียร์ออโต้คับ พอเหลือผมจะเอามาไซค์ fino ได้ไหมคับ 1ลิตรพอดี เพราะ motul มันไม่มีขวดลิตร ขาย มีแต่แบบ 4ลิตรเลยครับ อยากลองยี่ห้อนี้ดูเพราะเค้าว่าดีและมันแพงแต่เหลือทิ้งก็เสียดายกว่าจะซื้อได้เก็บไว้ให้เหลือ ครบ 3ลิตร 3การเปลี่ยนถ่ายก็น้ำมันคงหมดอายุไปก่อนแน่ๆเลยขอถามนิดคับ ว่า จะใส่ใน fino มันจะมีผลเสียอะไรกับมอไซค์ไหมคับ จะได้ตัดสินใจซื้อแบบไม่ลังเล งั้นเสียดายเอามาทิ้ง ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่