KEEP CALM AND แต่งห้องกันเถอะ

กระทู้สนทนา
เพิ่งได้ห้องส่วนตัวตอนอายุ 23 ค่ะ (ปัจจุบันอายุ 24)
ก่อนที่จะมีห้องส่วนตัว ก็ใฝ่ฝันว่าจะมีห้องสวยๆ แบบในนิตยสาร
แต่พอมีเข้าจริงๆ ไม่มีปัญญาซื้อเฟอร์นิเจอร์แบบในนิตยสารเลย (แพงมาก)

แต่ด้วยความอยากจะมีห้องสวย เลยค่อยๆ ตกแต่ง มาเรื่อยๆ
จนตอนนี้ห้องเริ่มลงตัวแล้วค่ะ

มาดูที่โซนเตียงนอนก่อนเลย

จริงๆ ไม่ได้ชอบสีชมพูนะคะ แต่เกือบทุกอย่างเป็นสีชมพู =_='

(รูปนี้ให้เห็นว่าห้องแคบมากจริงๆ ค่ะ ต้องจัดสรรพื้นที่กันหน่อย)

ปรินท์รูปที่ชอบมาแปะๆ ผนังด้วย Masking Tape ค่ะ ไม่ทำลายผิวกำแพง
อันนี้ปรินท์ด้วย inkjet นะคะ เสน่ห์ของเครื่อง inkjet คือ ปรินท์แล้วรูปสีจะเพี้ยน
เป็นสีออกนัวๆ สบายตา ไม่ค่อยชัดมาก ซึ่งมันสวยไปอีกแบบเลย

ปลายเตียง ใช้ชั้นวางหนังสือมาอะแด๊ปเป็นลิ้นชักเก็บกระเป๋าค่ะ
ชั้นวางหนังสือเก่า เคยซื้อจากบิ๊กซีตอนลดราคา
ลิ้นชักใช้กล่องซื้อตามร้านญี่ปุ่น 60 บาทมาทำเป็นที่เก็บกระเป๋า

กล่องบนชั้นวางของคือกล่องเก็บเครื่องสำอางค่ะ
เพราะว่าเลี้ยงแมวในห้องนอนด้วย เลยต้องใช้กล่องแบบมีฝาปิด ไม่งั้นต้องทำความสะอาดบ่อย
แต่กล่องพวกนี้เปิดปิดง่ายมากค่ะ สะดวกต่อการใช้งาน
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่