รบกวนดูฟิล์มให้หน่อยค่ะ ว่าทำไมหมอถึงไม่สั่งผ่าฟันคุด

กระทู้คำถาม

จะจัดฟันค่ะ คุณหมอดูฟิล์มแล้วบอกว่าต้องถอน 4 ซี่ (ตอนนี้ถอนไปเรียบร้อยแล้ว)
และมีฟันคุด 1 ซี่ ก็น่าจะเป็นซ้ายสุด ด้านล่างใช่ไหมคะ

แต่ไม่เห็นว่าคุณหมอจะสั่งผ่า อยากทราบว่าเพราะอะไรคะ ?
หรืออย่างไรก็ต้องผ่า แต่มันไม่วิกฤตมาก เลยยังไม่ผ่าคะ

พรุ่งนี้หมอนัดไปใส่เครื่องมือฟันบนค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่