ํ(Y) เห็นคนแอ๊บเป็นเกย์เยอะมากจริงๆเข้าใจเเละรู้สึกสงสารจังเลยครับ (สงสารตัวเองด้วย)

กระทู้คำถาม
ผมออกตัวก่อนว่าผมก็เป็นเหมือนกันเเต่ก็ปกปิดไว้ ไม่มีใครรู้ โดยส่วนตัวรู้สึกค่อนข้างเศร้ากับชีวิตน่ะครับ
บางครั้งอยากมีใครสักคนมาเป็นคู่ครองเหมือนกัน เหงา หดหู่เเละหม่นหมองกับชีวิตครับ (จริงๆเพิ่งเลิกกับแฟนมา 2  เดือนเเล้ว) อาจเป็นอาการเลิกกันตามปกติ

ทุกๆวันนี้หันไปทางไหนมีคนรักร่วมเพศเยอะมากน่ะครับ ทั้งที่มองด้วยตาก็รู้ ผมก็คิดว่าเป็นเรื่องปกติ
สังคมไทยเปิดกว้างมากขึ้นเเละยอมรับมากขึ้นกับเรื่องนี้ เเต่ส่วนใหญ่ก็จะปิดตัวเอง ไม่เปิดเผย ถึงบางคนไม่ยอมรับความจริงก็มีน่ะครับ
เเต่ของเเบบนี้ต้องใช้เวลา กว่าผมจะยอมรับจริงๆได้ก็ใช้เวลาหลายปีอยู่ สุดท้ายก็ยอมรับตัวเองว่าเป็นเกย์จริงเข้าเเล้ว 555

เคยเห็นเพื่อนคนหนึ่ง เขามาเล่น  FB เเล้วล้อกอินทิ้งไว้ก่อนกลับบ้าน ผมก็ไปส่งเขา หลังจากกลับมา
ก็เล่นอินเตอร์เน็ต....ไหนๆก็ไหนๆ ก็เลยแอบดู msg ที่เขาสื่อสาร ปรากฎ ผมเจอเรื่องราวมากมายที่ไม่อยากจะเชื่อ ถึงขั้นมีเพศสัมพันธ์กับผู้ชายด้วยกัน ผมอึ้งมากๆครับ อึ้งเพราะเขาปกปิดได้อย่างเเนบเนียน เเต่รู้สึกสงสารเขาน่ะครับ ที่พูดออกมาไม่ได้ ด้วยเหตุอะไรก็ตาม

ไม่มีอะไรครับ
เเค่รู้สึกเป็นห่วงชาว Y ด้วยกัน
ผมเชื่อว่าถ้าเลือกได้ หลายๆคนก็คงอยากเลิกเป็นเกย์ คนทุกคนก็อยากมีคู่ครอง คู่ชีวิตเหมือนกัน ทุกคนต้องการความสุขเหมือนๆกันน่ะครับ

ราตรีสวัสครับพี่น้องชาวไทย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่