Cancel สัมภาษณ์งาน ผิดมากหรอ?

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นเลยบริษัทหนึ่งนัดผมสัมภาษณ์แบบกระทันหัน คือโทรมานัดวันจันทร์บอกให้ไปวันอังคาร เวลาเดียวเท่านั้น (เหมือนบังคับผมเลย แต่ไม่คิดไร)
พอวันอังคารผมโทรไปยกเลิกสัมภาษณ์ก่อนถึงนัด

ประโยคสนทนาคร่าวๆ

ผม: ขอคุยเรื่องนัดสัมภาษณ์หน่อยครับ
Hr: ว่าไงคะ
ผม: ผมจะขอยกเลิกสัมภาษณ์วันนี้ครับ
Hr: ขอทราบเหตุผลค่ะ
ผม: พอดีไดังานแล้วครับ

Hr: แล้วทำไมพึ่งบอกวะ
ผม: ตัองขอโ.......(ปั้งงงงงง ตึ๊ดๆๆๆ)

คือสงสัยว่าผมผิดขนาดนั้นเลยหรอ
คุณนัดผมสัมภาษณ์กระทันหัน แต่พอผมได้งานแล้วก็โทรไปแจ้ง แต่กลับมาทำกริยาแบบนี้ คือควรจะมีมารยาทหรือความเป็นมืออาชีพกว่านี่หน่อยมั้ย

ผมรู้สึกผิดจิงๆ แต่อยากโทรไปแจ้งโดยไม่อยากเบี้ยวนัดหรือหายไปเฉยๆ

ปล. รู้งี๊ผมหายเงียบดีกว่าไหม T T
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่