มีใครเคยเสริมจมูกโดยใช้ "กระดูกอ่อนหลังหูมาใช้เสริมปลายจมูก" มั้ยครับ

คือไปปรึกษาหมอมาครับเพราะจะแก้จมูก แต่หมอบอกว่า ปลายจมูกเริ่มใส แนะนำให้ทำปลายจมูกแบบเอากระดูกอ่อนหลังหูมาใช้เสริมปลายจมูก ซึ่งจะลดการทะลุได้อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยทำบ้างครับ แล้วหูมันจะมีปัฯหามั้ยครับ คือ เริ่มกลัว กำลังตัดสินใจว่าจะทำดีมั้ย ใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 29
คือการใช้กระดูกอ่อนมาช่วยเสริมเนี่ยมันเป็นเทคนิคแบบโอเพ่นที่ช่วยยืดผนังกั้นจมูกเราให้ยาวขึ้น เวลาเอาไปเสริมปลายจะช่วยให้จมูกดูพุ่งขึ้น แต่ก็เป็นธรรมชาติไม่แข็งเหมือนใช้ซิลิโคน เราแก้มาแล้วค่ะที่สรัญญาคลินิค ชอบความที่ปลายมันพุ่งแต่สันดั่งสโลบสวย ส่วนแผลที่ผ่าหลังหูมา ดูเเลง่ายมาก เเค่เช็ดน้ำเกลือ เเละทาเบตาดีนทุกวัน เช้า - เย็น  ( เนื้อก้นกบก็ดูเเลเเผลเเบบเดียวกัน เห็นหมอบอกว่าเเผลเเค่ 1.5 cm )  เเต่บางคนที่พึ่งเคยเสริมครั้งเเรก จะมีอาการเห็นแผลแดงหน่อยทั้งที่ผ่านไปแล้วเกือบเดือนีจิตตกบ้างก็มี แต่เอาจริงมันเป็นเรื่องปกติของการผ่าแบบโอเพ่น
ความคิดเห็นที่ 24
ยกมือทำด้วยคน ทำมาเกือบปีไม่มีปัญหาอะไร ทำกับหมอต้นพีเมด หูช่วงแรกเจ็บหน่อย แต่พอหายก็ไม่เจ็บ ปกติทุกอย่าง

ส่วยจมูกปลายโค้งสวยขึ้น ดูมีมิติ ชอบมากๆ ถ้ายังไม่มีที่ทำ แนะนำทำที่พีเมดสิ ไม่ต้องกังวลว่าไม่ดี หมอที่ทำเป็นหมอเฉพาะทางทั้งนั้น และเสริมกระดูกอ่อนที่นี่ ทำมาหลายเคสแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่