ไปฉีดฟิลเลอร์ร่องใต้ตามาค่ะ แล้วมันเป็นรอยช้ำใหญ่มาก ตาจะเป็นอะไรมั๊ยคะ?

กระทู้คำถาม
พอดีมีปัญหาเวลายิ้มแล้วใต้ตาจะมีแอ่ง ร่องใต้ตาใหญ่มาก ถุงใต้ตาก็บวมมากเช่นกัน เป็นลูกเลยค่ะ ซึ่งเป็นปมหลักมาหลายปี เมื่อวันจันทร์นี้เลยตัดสินใจเอาเงินที่เก็บไว้ออกไปฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาเพื่อเติมเต็มร่องแอ่งน้ำตาของเรา เรามาฉีดที่คลีนิคแห่งหนึ่ง คนที่ฉีดเป็นแพทย์ค่ะ ไม่ใช่เหมือนในคลีนิคเถื่อน ฟิลเลอร์ที่ใช้เป็นของJuvederm ตอนแรกก็ยังบวมๆเขียวๆอยู่ค่ะ เรากังวลมาก แต่หลังจากนั้นสองวันต่อมาเริ่มช้ำแดง  ไปหาหมออีกรอบเค้าให้ยาแก้บวม และว่านหางจระเข้มาทา และแนะนำให้ทาเรพาริลด้วย และตอนนี้เลือดคั่งมาตามเส้นตาล่างจนไปถึงหางตาแล้วค่ะ ตาเราจะเป็นอะไรไหมคะ โฮ TT วานผู้รู้มาตอบทีค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะร้องไห้

ปล. เราอยากเอารูปลงให้ดูมากค่ะว่าก่อนฉีด หลังฉีดวันแรก หลังฉีดอีกสองวันเป็นยังไง แต่เหมือนเราเป็นบัตรผ่านอยู่(เรียกแบบนี้ใช่ไหมคะ?) ปกติไม่เคยเล่นพันทิพมาก่อนค่ะ อ่านอย่างเดียว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่