wave110 คาร์บู สตาร์ทยาก ต้องแก้ต้องไหนครับ

กระทู้คำถาม
wave110 อายุน่าจะ 15ปีแล้ว รายละเอียดเป็นอย่างนี้ครับ

1. ถ้าผมสตาร์ทแรงๆ  โอกาสเครื่องติด 70%  แต่ถ้าแรงปานกลางมันจะดับ เริ่มเป็นแบบนี้มา3เดือนแล้ว

2. ถ้าสตาร์ทครั้งแรกไม่ติด  คราวนี้ ต้องเปิด choke สตาร์ทแรงๆ  6-7ครั้ง หรือมากกว่านี้ ถึงจะติด

3. ไปถามช่างมา  เค้าบอกว่าเป็นเพราะผมเติม แก๊ส91  เครื่องมันจะพัง

ท่านใดมีวิธีแก้ไขปัญหามั้ยครับ  หรือว่าผมต้องเปลี่ยนไปใช้ แก๊ส95  แต่ผมงงตรงที่ คนอื่นๆก็ใช้แก๊ส91กันได้ปกติ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่