เหงือกบวม เหมือนจะเป็นบวมหนอง ด้วย ขอคำปรึกษาด่วนค่ะ

กระทู้คำถาม
อย่างที่บอกตามหัวกระทู้ค่ะ.......ทราบว่าทางที่ดีที่สุดคือไปหาหมอก่อน

แต่ .....ไม่สะดวกไปในตอนนี้ค่ะ อยากทราบหาวิธีลดอาการมันก่อน เช่นยา หรือ วิธีต่าง ๆ ตอนนี้เหงือกมันบวมมาครึ่งฟันเลย (สังเกตุเริ่มบวมมา สองวันที่แล้ว) เช้านี้บวมหนองตรงเหงือกค่ะ ไม่มีอาการปวดใด ๆ นะคะ

สาเหตุ ที่ไม่สะดวกไปเลย เพราะว่า .... อยู่ต่างจังหวัด นอกตัวอำเภอเมืองค่ะ ไกลมากก ต้องรออาศัยรถคนอื่นไปค่ะ ทั้งจังหวัดมีอยู่ โรงพยาบาลเดียว ร้านหมอฟันในอำเภอนี้ก็ไม่มีค่ะ ต้องในเมืองอย่างเดียวเท่านั้น มีแต่ร้านขายยา (มีฟาสสิโนด้วยนะเออ) กลุ้มใจมากกลัวเป็นมากไปกว่านี้ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ร้องไห้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่