อยากเปิดเนิร์สเซอรี่ แต่ไม่มีความรู้ จะดีไหมถ้าไปลงเรียนการศึกษาปฐมวัย

กระทู้คำถาม
พอดีเราสนใจเรื่องเปิดเนิร์สเซอรี่มาตั้งนานแล้วค่ะ  แต่ด้วยความที่เราก็ไม่ได้จบด้านปฐมวัยมาโดยตรง  และเราก็ไปศึกษาเรื่องการเปิดเนิร์สเซอรี่ เห็นบอกว่า ผู้ที่จะเปิดจะต้องมีวุฒิการศึกษาปฐมวัย หรือผ่านการอบรมการดูแลเด็ก  

ถ้าเราลงเรียนปริญญาตรีอีกใบ เป็นสาขาการศึกษาปฐมวัย  จะดีไหมคะ  ดูหลักสูตรแล้วมันก็ครบถ้วนกระบวนความดี  หมายถึง มีความรู้ด้านนี้อย่างครอบคลุม  หวังว่าพอเรียนจบแล้ว  จะรู้ว่าจะทำอะไร อย่างไร

จริงๆตอนนี้เราเรียนจบปริญญาตรีมาแล้วประมาณ 7 ปี  ก็เลยลังเลว่าจะเรียนอีกดีมั๊ยน้อ  

อ้อ เราเพิ่งอ่านหลักสูตรสาขาการศึกษาปฐมวัย ของราชภัฎเชียงใหม่  มีเปิดเรียนภาคพิเศษ(เสาร์และอาทิตย์)  ก็ ok ดีนะ

อยากทราบความคิดเห็นของคนอื่นดูบ้างค่ะ   ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่