วันนี้โดนมอเตอร์ไซค์ขับชนกระจกข้างครับ

กระทู้สนทนา
วันนี้ขับรถไปบิ๊กซีวงศ์สว่าง ก่อนจะเข้าห้างรถติดมากครับ ไอเราก็จอดตามปกติ ซักพักเริ่มมีมอเตอร์ไซค์มาแทรก เราก็ไม่ได้คิดมากไรเพราะก็ขับมอเตอร์ไซค์บ่อย แล้วคิดแล้วว่าระยะช่องพอสำหรับมอเตอร์ไซค์ไปได้แน่ๆ อาจจะช้าหน่อย มอเตอร์ไซค์ผ่านไปได้3คัน พอคันที่4 เป็นเหมือนเด็กอาชีวะขี่เวฟมา แล้วพยายามหลบแต่ไม่พ้นปลายแฮนมาโดนกระจกข้าง เขาคงรู้ว่าโดนแล้วเลยรีบบิดหนีไปเลย ผมก็ได้แค่นั่งเซ็งในรถทำอะไรไม่ได้ โชคดีที่ไม่มีรอยอะไร         อยากจะบอกนิดนึงนะครับว่าถ้าคุณไปไม่ได้จริงๆก็อย่าฝืนไปเลยครับ หรือไปช่องอื่นก็ได้ เพราะผมก็เหลือช่องให้คุณได้สุดๆแล้ว เพราะตัวผมเองก็ใช้มอเตอร์ไซค์เหมือนกันเข้าใจความรู้สึกดี แต่ถ้าพลาดมาโดนผมไม่ต้องการไรมากหรอกแค่อยากให้ลงมาดู หรือขอโทษบ้างไม่ใช่หนีอย่างเดียว

ปล.กระทู้นี้ไม่มีอะไรมากครับแค่บ่นเฉยๆ อิอิยิ้ม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่